1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Shari'ar Taylor

Halimatu AbbasJanuary 7, 2008
https://p.dw.com/p/Clat

A yau ne ake ci gaba da sauraron shari’ar tsohon shugaban Liberia Charles Taylor a kotun ƙasa da ƙasa akan miyagun lefuka dake birnin Hague ƙasar Holland.Wani kƙwararre akan cinikin dimonti da ake kwasa a matsayi ganima shine farkon wanda ya ba da sheda a shari’ar ta yau bayan an dakatad da ita watanni shida da suka gabata.Ya faɗa wa kotun cewa dimonti ne ya ƙara rura wuta a ƙasar sSaliyo.Ana tuhumar Taylor ne da laifin jagorantar yan tawayen Saliyo da su ka yi ƙaurin suna wajen daddatsa gaɓoɓin mutane a yaƙin basasan ƙasar na shekaru 10. Ana zargen shi da aikata lefuka da su ka haɗa da kisa, fyaɗe, bautar da yara kanana da kuma basu horo na aikin soja.