1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Zanga-zanga a Faransa ta ɗauki saban sallo

Yahouza Sadissou MadobiNovember 20, 2007
https://p.dw.com/p/CPf2

A ƙalla mutane dubu ɗari bakwai, a cewar haɗin gwiwar ƙungiyoyin ƙwadagon ƙasar Faransa, su ka fito a titina, domin shirya zanga -zangar nuna adawa ga matakin da gawmnatin ƙasar ta ɗauka, na rage yawan ma´aikata, da kuma matsalolin rayuwa da su ke fuskanta, a sakamakon ƙarancin albashi.

A wani mataki na ba zata, jami´an tsaro, sun bada haɗin kai ga masu zanga-zangar, inda suma suke ƙorafi da matsalolin rayuwa.

Saidai ya zuwa yanzu, shugaban ƙasar Faransa Nikolas Sarkozy na nuna halayen ko in kulla, ga wannan zanga-zanga.