1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Ziyara Robert Gates a Irak

June 15, 2007
https://p.dw.com/p/BuIh

Sakataran tsaron Amurika Robert Gates, ya kai ziyara ba zata a ƙasar Irak.

Gates ya gana da hukumomin Bagadaza, a game da batun hadin kan ƙasa da kuma kawo ƙarshen rikita-rikitar da ke wakana a sassa daban-daban na Irak.

Robert Gates ya bayyana matukar damuwa, a game da taɓarɓarewar al´ammura a ƙasar , inda a ko wace rana yan ƙunar baƙin wake, ke kai hare-hare, tare da hadasa asara mai tarin yawa.

Ziyara ta Robert Gates, ta yi daidai da ranar da wasu ƙarin sojoji 4 na Amurika su ka rasa rayuka a birnin Bagadaza.

Sanan wani jirgin sama, mai dura angullu mallakar rundunar Amurika, ya yi salla da ka, tare da sojan ɗaya a cikin sa.

Ya zuwa yanzu babu cikakar masaniya a game da mussabbabin faɗuwar wannan jirgi.