1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Hare haren ƙunar baƙi wake a Syriya sun laƙume rayukan jama'a.

February 21, 2013

Mutane a ƙalla guda 30 suka mutu yayin da wasu da dama suka sami raunika,sakamakon fashewar wani abin a kusa da cibiyar jam'iyyar Baas a Damascus.

https://p.dw.com/p/17ip1
Vehicles burn after an explosion at central Damascus February 21, 2013, in this handout photograph released by Syria's national news agency SANA. The big explosion shook the central Damascus district of Mazraa on Thursday, residents said, and Syrian state media blamed what it said was a suicide bombing on "terrorists" battling President Bashar al-Assad. Syrian television broadcast footage of at least four bodies strewn along a main street and firefighters dousing the charred remains of dozens of burning vehicles. Black smoke billowed into the sky. REUTERS/Sana (SYRIA - Tags: CONFLICT POLITICS TPX IMAGES OF THE DAY) ATTENTION EDITORS - THIS PICTURE WAS PROVIDED BY A THIRD PARTY. REUTERS IS UNABLE TO INDEPENDENTLY VERIFY THE AUTHENTICITY, CONTENT, LOCATION OR DATE OF THIS IMAGE. FOR EDITORIAL USE ONLY. NOT FOR SALE FOR MARKETING OR ADVERTISING CAMPAIGNS. THIS PICTURE IS DISTRIBUTED EXACTLY AS RECEIVED BY REUTERS, AS A SERVICE TO CLIENTS
Hoto: Reuters

Gidan telbijan na ƙasar ta Syriya ya sanar da cewar bayan wannan hari da ake kyautata zaton cewar yan ta'ada ne suka kai shi.Wasu rokoki guda biyu da aka harba sun faɗa kusa da cibiyar rundunar sojojin ƙasar.

A share ɗaya kuma ƙungiyar yan adawa na ƙasar ta Syriya ta CNS, na can na gudanar da wani traro a birnin Alƙahira na ƙasar Masar domin samin mafita a rikicin na Syriya.Sai dai tuni a cikin wani shirin sanarwa da ƙungiyar zata baiyana ta yi gargaɗin cewar ba za a iya haɗa shugaba Bashar Al -Assad a cikin wata yarjejeniyar da za a cimma ba.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane

Edita : Umaru Aliyu